കു​റു​ക്കു​വ​ഴി​ക​ൾ തേ​ടു​ന്ന​തു നീ​തി​കേ​ട്

Nelsapy

കു​റു​ക്കു​വ​ഴി​ക​ൾ തേ​ടു​ന്ന​തു നീ​തി​കേ​ട്

Deepika Leader page Article
16 June 2021 Wednesday
By
Adv. Justin Pallivathukal

ന്യൂ​ന​പ​ക്ഷ സ്കോ​ള​ർ​ഷി​പ് വി​ത​ര​ണ​ത്തി​ൽ നി​ല​നി​ന്നി​രു​ന്ന 80:20 അ​നു​പാ​തം റ​ദ്ദാ​ക്കി​യ ഹൈ​ക്കോ​ടി​വി​ധി ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​തെ സ്കോ​ള​ർ​ഷി​പ് വി​ത​ര​ണം വൈ​കി​പി​ക്കു​ന്ന​ത് നീ​തി​ന്യാ​യ​ വ്യ​വ​സ്ഥ​യോ​ടു​ള്ള വെ​ല്ലു​വി​ളി​യാ​ണെ​ന്നു പ​റ​യാ​തെ​വ​യ്യ. പു​തി​യ അ​ധ്യ​യ​നവ​ർ​ഷം ആ​രം​ഭി​ച്ചി​രി​ക്കെ കോ​ട​തി​യു​ത്ത​ര​വി​ന്‍റെ പേ​രി​ൽ സ്കോ​ള​ർ​ഷി​പ് വി​ത​ര​ണം വൈ​കി​ക്കു​ന്ന​ത് സ്കോ​ള​ർ​ഷി​പ്പു​ക​ൾ റ​ദ്ദാ​ക്കി​യെ​ന്നു പ്ര​ച​രി​പ്പി​ച്ചു മു​ത​ലെ​ടു​പ്പു ന​ട​ത്താ​ൻ ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക് കു​ട​പി​ടി​ക്ക​ലാ​കും. ഒ​രു ജ​ന​ക്ഷേ​മ സ​ർ​ക്കാ​രി​നെ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് അ​നീ​തി​ക്കെ​തി​രേ ഉ​ണ്ടാ​യ കോ​ട​തിവി​ധി അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച് അ​തു ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കു​ക​യാ​ണ് ഏ​റ്റ​വും എ​ളു​പ്പവ​ഴി. മ​റി​ച്ചൊ​രു നീ​ക്കം പ​ല സം​ശ​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും ഇ​ട​ന​ൽ​കും.

സ്കോ​ള​ർ​ഷി​പ് പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കു​ന്ന​തി​ലെ കാ​ല​താ​മ​സം അ​നേ​കം ​വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളു​ടെ ഭാ​വി​യെ ബാ​ധി​ക്കും. അ​തി​ലു​മു​പ​രി, ഹൈ​ക്കോ​ട​തി വി​ധി​യെ അം​ഗീ​ക​രി​ക്കാ​ത്ത സ​ർ​ക്കാ​ർ നി​ല​പാ​ട് ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ മു​ൻ​പി​ൽ ഒ​രു എ​തി​ർസാ​ക്ഷ്യ​മാ​യും മാ​റും. കോ​ട​തി​വി​ധി മ​ന​സി​ലാ​ക്കി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തി​നു പ​ക​രം വി​ധി മ​റി​ക​ട​ക്കാ​ൻ കു​റു​ക്കു​വ​ഴി​ക​ൾ തേ​ടു​ന്ന​ത് കോ​ട​തി​യെ അ​ധി​ക്ഷേ​പി​ക്കു​ന്ന​തി​നു തു​ല്യ​മാ​ണ്. ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന​യ്ക്കും ഫെ​ഡ​റ​ൽ സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​നും നീ​തി​പീ​ഠ​ത്തി​നും മു​ക​ളി​ൽ ഒ​രു സ​മി​തി​ക്ക് എ​ന്താ​ണ് ചെ​യ്യാ​ൻ സാ​ധി​ക്കു​ക? ഇ​ത് നാ​ളു​ക​ളാ​യി വി​വേ​ച​ന​ത്തി​ന് ഇ​ര​യാ​യി​രു​ന്ന ന്യൂ​ന​പ​ക്ഷ സ​മൂ​ഹ​ങ്ങ​ളെ വീ​ണ്ടും നി​ന്ദി​ക്കു​ന്ന സ​മീ​പ​ന​മാ​ണ്; നീ​തി​കേ​ടാ​ണ്.

മ​തേ​ത​ര​ത്വം പ​ര​മ​പ്ര​ധാ​നം

1976 -ലെ ​ഇ​ന്ത്യ​ൻ ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന​യു​ടെ 42-ാം ​ഭേ​ദ​ഗ​തി​യി​ലൂ​ടെ ഇ​ന്ത്യ ഒ​രു മ​തേ​ത​ര രാ​ജ്യ​മാ​ണെ​ന്ന് പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്ക​പ്പെട്ടു. ഇ​ന്ത്യ​ൻ റി​പ്പ​ബ്ലി​ക് സ്ഥാ​പി​ത​മാ​യ നി​മി​ഷം മു​ത​ൽ​ത്ത​ന്നെ ഇ​ന്ത്യ മ​തേ​ത​ര രാ​ജ്യം ആ​യി​രു​ന്നു എ​ങ്കി​ലും ആ ​ഭേ​ദ​ഗ​തി ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ ഓ​രോ പൗ​ര​നും മ​ത​പ​ര​മാ​യ യാ​തൊ​രു​വി​ധ​ത്തി​ലു​ള്ള വേ​ർ​തി​രി​വു​മി​ല്ലാ​തെ ഈ ​മ​ണ്ണി​ൽ ജീ​വി​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി​രു​ന്നു. ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന പ​റ​യു​ന്ന​ത്…

View original post 555 more words

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s