അനുദിന വിശുദ്ധർ | ജൂലൈ 31 | Daily Saints | July 31 | St. Ignatius Loyola | വി. ഇഗ്നേഷ്യസ് ലെയോള

⚜️⚜️⚜️⚜️July 3️⃣1️⃣⚜️⚜️⚜️⚜️
വിശുദ്ധ ഇഗ്നേഷ്യസ് ലെയോള
⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️

സ്പെയിനിലെ കാന്‍ബ്രിയായിലുള്ള ലൊയോളയിലെ ഒരു കുലീന കുടുംബത്തിലായിരുന്നു ഇഗ്നേഷ്യസ്‌ ലൊയോള ജനിച്ചത്. ആദ്യം അവിടുത്തെ കത്തോലിക്കാ രാജാവിന്റെ രാജാധാനിയില്‍ സേവനം ചെയ്ത ഇഗ്നേഷ്യസ്, പിന്നീട് സൈന്യത്തില്‍ ചേര്‍ന്നു. 1521-ല്‍ പാംബെലൂന സൈനീക ഉപരോധത്തില്‍ പീരങ്കിയുണ്ട കൊണ്ട് കാലില്‍ മുറിവേറ്റ വിശുദ്ധന്‍, തന്റെ രോഗാവസ്ഥയിലെ വിശ്രമകാലം മുഴുവനും ക്രൈസ്തവപരമായ പുസ്തകങ്ങള്‍ വായിക്കുവാനായി ചിലവഴിച്ചു. അത് വഴിയായി യേശുവിന്റെ വഴിയേ പിന്തുടര്‍ന്ന വിശുദ്ധരെ പോലെ അവിടുത്തെ പിന്തുടരുവാനുള്ള ശക്തമായ ആഗ്രഹം വിശുദ്ധനില്‍ ജനിച്ചു. മൊൺസെറാറ്റിലുള്ള പരിശുദ്ധ മാതാവിന്റെ ദേവാലയത്തെക്കുറിച്ച് കേട്ട വിശുദ്ധന്‍ മൊൺസെറാറ്റില്‍ പോയി പരിശുദ്ധ കന്യകയുടെ തിരുമുമ്പില്‍ ഇരു കൈകളും ഉയര്‍ത്തി ആ രാത്രി മുഴുവന്‍ പ്രാര്‍ത്ഥനയില്‍ മുഴുകികൊണ്ട് ക്രിസ്തുവിന്റെ പോരാളിയായി മാറുകയായിരിന്നു.

പിന്നീട് തന്റെ ആഡംബര വസ്ത്രങ്ങള്‍ ഒരു ഭിക്ഷക്കാരന് ദാനം ചെയ്യുകയും, ചണനാരുകള്‍ കൊണ്ട് നെയ്ത പരുക്കന്‍ വസ്ത്രം ധരിച്ചുകൊണ്ട് മാന്‍റെസായിലേക്ക്‌ പോകുകയും ചെയ്തു. ഒരു വര്‍ഷത്തോളം വിശുദ്ധന്‍ അവിടെ ചിലവഴിച്ചു. അക്കാലത്ത്‌ തനിക്ക്‌ ധര്‍മ്മമായി ലഭിച്ചിരുന്ന വെള്ളവും, അപ്പവുമായിരുന്നു വിശുദ്ധന്റെ ഭക്ഷണം. ഞായര്‍ ഒഴികെയുള്ള ദിവസങ്ങളില്‍ വിശുദ്ധന്‍ ഉപവസിച്ചു. ഒരു ചങ്ങല തന്റെ അരയില്‍ ധരിച്ചുകൊണ്ട് നാരുകള്‍ കൊണ്ടുള്ള കുപ്പായം ധരിക്കുകയും, വെറും നിലത്ത് കിടന്നുറങ്ങുകയും ചെയ്ത വിശുദ്ധന്‍, ലോഹം കൊണ്ട് പലപ്പോഴും തന്റെ ശരീരത്തില്‍ പീഡനങ്ങള്‍ ഏല്‍പ്പിക്കുക പതിവായിരിന്നു.

ഇക്കാലയളവിലാണ് ഒട്ടുംതന്നെ വിദ്യാഭ്യാസം ലഭിക്കാത്ത ഇഗ്നേഷ്യസ് ‘ആത്മീയാഭ്യാസങ്ങള്‍’ (Spiritual Exercises) എന്ന പ്രസിദ്ധമായ ഗ്രന്ഥം രചിക്കുന്നത്. അധികം വൈകാതെ കൂടുതല്‍ ആത്മാക്കളെ നേടുന്നതിനായി വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ നേട്ടങ്ങള്‍ കൊയ്യുവാന്‍ തീരുമാനിച്ചുകൊണ്ട് ഇഗ്നേഷ്യസ് കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം പഠിക്കുവാന്‍ തുടങ്ങി. ഇതിനിടയിലും ആത്മാക്കളുടെ മോക്ഷത്തിനു വേണ്ടിയുള്ള തന്റെ ശ്രമങ്ങള്‍ ഇഗ്നേഷ്യസ് നിറുത്തിയില്ല. അതിനായി പല സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്നും അദ്ദേഹത്തിനു നേരിടണ്ടി വന്ന സഹനങ്ങളെയും, അപമാനങ്ങളെയും വളരെയേറെ ക്ഷമയോട് കൂടി അദ്ദേഹം നേരിട്ടു.

ഏറ്റവും കഠിനമായ യാതനകളും, ഒരു പക്ഷേ മരണം വരെ സംഭവിച്ചേക്കാവുന്ന രീതിയിലുള്ള പീഡനങ്ങളും, കാരാഗ്രഹവാസവും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. എന്നാല്‍ യേശുവിനു വേണ്ടി ഇതില്‍ കൂടുതല്‍ സഹിക്കുവാന്‍ ഇഗ്നേഷ്യസ് തയ്യാറായിരുന്നു. പാരീസിലെ സര്‍വ്വകലാശാലയില്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥിയായിരിക്കെ അതേ സര്‍വ്വകലാശാലയില്‍ നിന്നും സാഹിത്യത്തിലും, ദൈവശാസ്ത്രത്തിലും ബിരുദധാരികളും, വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുമുള്ളവരുമായ ഒമ്പത്‌ സഹചാരികള്‍ക്കൊപ്പം വിശുദ്ധന്‍ മോണ്ട്മാര്‍ട്രേയില്‍ വെച്ച് ഒരു കൂട്ടായ്മക്ക് രൂപം നല്‍കി. ഇതായിരുന്നു പിന്നീട് റോമില്‍വെച്ച് സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ട ഈശോ സഭയുടെ ആദ്യ അടിത്തറ.

സാധാരണയായുള്ള മൂന്ന്‍ വൃതങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം വിശുദ്ധന്‍ പ്രേഷിതപ്രവര്‍ത്തനത്തെ ആസ്പദമാക്കിയുള്ള നാലാമതൊരു വൃതവും കൂട്ടി ചേര്‍ത്തുകൊണ്ട് തന്റെ സഭയെ അപ്പസ്തോലിക പ്രവര്‍ത്തനവുമായി കൂടുതല്‍ അടുപ്പിച്ചു. പോള്‍ മൂന്നാമനാണ് ആദ്യമായി ഈ സഭയെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നതും അംഗീകരിക്കുന്നതും; പില്‍ക്കാലത്ത് മറ്റ് പാപ്പാമാരും, ട്രെന്റ് സുനഹദോസും ഈശോ സഭയെ അംഗീകരിച്ചു. ഇഗ്നേഷ്യസ് തന്റെ മുഴുവന്‍ സഭാ മക്കളേയും സുവിശേഷ പ്രഘോഷണത്തിനായി വിവിധ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് അയച്ചു. ഇതില്‍ വിശുദ്ധ ഫ്രാന്‍സിസ് സേവ്യര്‍ ഇന്‍ഡീസിലേക്കാണ് അയക്കപ്പെട്ടത്. അപ്രകാരം വിജാതീയര്‍, അന്ധവിശ്വാസങ്ങള്‍, മതവിരുദ്ധത എന്നിവക്കെതിരെ ഒരു തുറന്ന യുദ്ധത്തിനു തന്നെ വിശുദ്ധന്‍ ആരംഭം കുറിച്ചു.

പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ്കാരുടെ ദൈവശാസ്ത്രത്തിനെതിരെ വിശുദ്ധന്‍ അക്ഷീണം പോരാടി. യൂറോപ്പില്‍ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് വിഭാഗക്കാര്‍ക്കെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ തിരുസഭയുടെ ഏറ്റവും വലിയ പോരാളികളായിരുന്നു ഈശോ സഭക്കാര്‍. വിശുദ്ധ മന്ദിരങ്ങളുടെ മോടി കൂട്ടല്‍, വേദോപദേശം നല്‍കല്‍, നിരന്തരമായ സുവിശേഷ പ്രഘോഷണങ്ങള്‍ എന്നിവ വഴി വിശുദ്ധന്‍ കത്തോലിക്കരുടെ ഇടയില്‍ ദൈവഭക്തി പുനഃസ്ഥാപിച്ചു. യുവാക്കളില്‍ ഭക്തിയും, അറിവും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ നിരവധി സ്കൂളുകള്‍ ഇഗ്നേഷ്യസ് സ്ഥാപിച്ചു. റോമിലെ ജെര്‍മന്‍ കോളേജ്, പാപം നിറഞ്ഞ ജീവിതം നയിച്ചിരുന്ന സ്ത്രീകള്‍ക്കായുള്ള അഭയകേന്ദ്രം, അശരണരായ യുവതികള്‍ക്കുള്ള ഭവനം, അനാഥ മന്ദിരങ്ങള്‍, ആണ്‍കുട്ടികള്‍ക്കും പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്കും വേണ്ടിയുള്ള മതപ്രബോധന ശാലകള്‍ തുടങ്ങി നിരവധി നല്ലകാര്യങ്ങള്‍ വിശുദ്ധന്‍ നടപ്പിലാക്കി.

പിശാചിനെ അടിച്ചമര്‍ത്താനുള്ള വിശുദ്ധന്റെ ശക്തി അത്ഭുതകരമായിരുന്നു. ദിവ്യപ്രകാശത്താല്‍ വിശുദ്ധന്റെ മുഖം വെട്ടിത്തിളങ്ങുന്നതിനു വിശുദ്ധ ഫിലിപ്പ് നേരിയും, മറ്റുള്ളവരും സാക്ഷികളായിട്ടുണ്ട്. അവസാനം തന്റെ അറുപത്തഞ്ചാമത്തെ വയസ്സില്‍, താന്‍ ജീവിത കാലം മുഴുവന്‍ പ്രഘോഷിച്ച തന്റെ ദൈവത്തിന്റെ പക്കലേക്ക് വിശുദ്ധന്‍ യാത്രയായി. ഇഗ്നേഷ്യസിന്റെ അത്ഭുത പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും, സഭക്ക് വേണ്ടി അദ്ദേഹം ചെയ്തിട്ടുള്ള സേവനങ്ങളും വിശുദ്ധനെ വളരെയേറെ ആദരണീയനാക്കി. ഗ്രിഗറി പതിനഞ്ചാമന്‍ പാപ്പായാണ് ഇഗ്നേഷ്യസ് ലൊയോളയെ വിശുദ്ധരുടെ ഗണത്തിലേക്കുയര്‍ത്തിയത്.

ഇതര വിശുദ്ധര്‍
⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️
1. മിലാന്‍ ബിഷപ്പായിരുന്ന കലിമേരിയൂസു

2. ഡെമോക്രിറ്റൂസ്, സെക്കുന്തൂസ്, ഡിയോനോഷ്യസ്

3. സെസരയായില്‍ വച്ചു ശിരഛേദനം ചെയ്യപ്പെട്ട ഫാബിയൂസ്

4. ടഗാസ്റ്റെയിലെ ഷീര്‍മൂസ്, ബിഷപ്പായിരുന്ന വി. അഗുസ്റ്റിന്
⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️

Advertisements
Advertisements

അനുദിന വിശുദ്ധർ (Saint of the Day) July 31st – St. Ignatius Loyola

Born Inigo Lopez de Loyola in 1491, the man known as Ignatius of Loyola entered the world in Loiola, Spain. At the time, the name of the village was spelled “Loyola,” hence the discrepancy. Inigo came of age in Azpeitia, in northern Spain. Loyola is a small village at the southern end of Azpeitia.

Inigio was the youngest of thirteen children. His mother died when he was just seven, and he was then raised by Maria de Garin, who was the wife of a blacksmith. His last name, “Loyola” was taken from the village of his birth.Despite the misfortune of losing his mother he was still a member of the local aristocracy and was raised accordingly. Inigio was an ambitious young man who had dreams of becoming a great leader. He was influenced by stories such as The Song of Roland and El Cid.

At the age of sixteen, he began a short period of employment working for Juan Velazquez, the treasurer of Castile. By the time he was eighteen, he became a soldier and would fight for Antonio Manrique de Lara, Duke of Nájera and Viceroy of Navarre.

Seeking wider acclaim, he began referring to himself as Ignatius. Ignatius was a variant of Inigio. The young Ignatius also gained a reputation as a duelist. According to one story, he killed a Moor with whom he argued about the divinity of Jesus.

Ignatius fought in several battles under the leadership of the Duke of Najera. He had a talent for emerging unscathed, despite participating in many battles. His talent earned him promotions and soon he commanded his own troops.
In 1521, while defending the town of Pamplona against French attack, Ignatius was struck by a cannonball in the legs. One leg was merely broken, but the other was badly mangled. To save his life and possibly his legs, doctors performed several surgeries. There were no anesthetics during this time, so each surgery was painful. Despite their best efforts, Ignatius’ condition deteriorated. After suffering for a month, his doctors warned him to prepare for death.On June 29, 1521, on the feast of Saints Peter and Paul, Ignatius began to improve. As soon as he was healthy enough to bear it, part of one leg was amputated which while painful, sped his recovery.

During this time of bodily improvement, Ignatius began to read whatever books he could find. Most of the books he obtained were about the lives of the saints and Christ. These stories had a profound impact on him, and he became more devout.

One story in particular influenced him, “De Vita Christi” (The life of Christ). The story offers commentary on the life of Christ and suggested a spiritual exercise that required visualizing oneself in the presence of Christ during the episodes of His life. The book would inspire Ignatius’ own spiritual exercises.

As he lay bedridden, Ignatius developed a desire to become a working servant of Christ. He especially wanted to convert non-Christians.

Among his profound realizations, was that some thoughts brought him happiness and others sorrow. When he considered the differences between these thoughts, he recognized that two powerful forces were acting upon him. Evil brought him unpleasant thoughts while God brought him happiness. Ignatius discerned God’s call, and began a new way of life, following God instead of men.By the spring of 1522, Ignatius had recovered enough to leave bed. On March 25, 1522, he entered the Benedictine monastery, Santa Maria de Montserrat. Before an image of the Black Madonna, he laid down his military garments. He gave his other clothes away to a poor man.He then walked to a hospital in the town of Manresa. In exchange for a place to live, he performed work around the hospital. He begged for his food. When he was not working or begging, he would go into a cave and practice spiritual exercises.His time in prayer and contemplation helped him to understand himself better. He also gained a better understanding of God and God’s plan for him.The ten months he spent between the hospital and the cavern were difficult for Ignatius. He suffered from doubts, anxiety and depression. But he also recognized that these were not from God.

Ignatius began recording his thoughts and experiences in a journal. This journal would be useful later for developing new spiritual exercises for the tens of thousands of people who would follow him. Those exercises remain invaluable today and are still widely practiced by religious and laity alike.The next year, in 1523, Ignatius made a pilgrimage to the Holy Land. His goal was to live there and convert non-believers. However, the Holy Land was a troubled place and Church officials did not want Ignatius to complicate things further. They asked him to return after just a fortnight. Ignatius realized he needed to obtain a complete education if he wanted to convert people. Returning to Barcelona, Ignatius attended a grammar school, filled with children, to learn Latin and other beginning subjects.

Advertisements

🌻പ്രഭാത പ്രാർത്ഥന🌻

നമുക്കു മനുഷ്യകരങ്ങളിലല്ല.. കർത്തൃകരങ്ങളിൽ നമ്മെത്തന്നെ അർപ്പിക്കാം.. എന്തെന്നാൽ അവിടുത്തെ പ്രഭാവം പോലെ തന്നെയാണ് അവിടുത്തെ കാരുണ്യവും.. (പ്രഭാഷകൻ : 2/18)

സർവ്വശക്തനായ ദൈവമേ..
ഓരോ പ്രഭാതത്തിലും പുതിയ സ്നേഹത്തിലേക്ക്.. ആശ്വാസത്തിന്റെ തണലിലേക്ക് ഞങ്ങളെ നയിക്കുന്ന അങ്ങയുടെ അളവറ്റ കാരുണ്യത്തിന് നന്ദി.. ഞങ്ങളുടെ ഉൾഭയം നിമിത്തം പലപ്പോഴും പല അനിഷ്ടകരമായ കാര്യങ്ങളും ഞങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ സംഭവിക്കാറുണ്ട്.. ചിലപ്പോഴെങ്കിലും മനസ്സു തുറന്നു സന്തോഷിക്കേണ്ട നിമിഷങ്ങളിൽ അതിനു കഴിയാതെ ഈ ചിരിയുടെ പിന്നിൽ ഒരു കണ്ണുനീർ മറഞ്ഞിരിപ്പുണ്ടാവുമോ എന്ന ഭയം ഞങ്ങളിലെ പുഞ്ചിരിയെ ഞെരുക്കിക്കളയാറുണ്ട്..  ചിലപ്പോഴെങ്കിലും ചില ഹൃദയബന്ധങ്ങളെ സ്വീകരിക്കാൻ മടിക്കുമ്പോൾ ഞങ്ങൾ പറഞ്ഞു വയ്ക്കുന്നത് എന്നെങ്കിലും അവരുടെ സ്നേഹം നഷ്ടപ്പെട്ടുപോയാൽ അതെനിക്കു സഹിക്കാൻ കഴിയില്ല എന്ന കാരണമാണ്..

ഈശോയേ.. എന്റെ ജീവിതത്തിലെ നന്മയിടങ്ങളെ പോലും ഉൾക്കൊള്ളാൻ കഴിയാത്ത വിധത്തിൽ മന്ദീഭവിച്ചു പോയ എന്നിലെ വിശ്വാസതലങ്ങളെ അങ്ങയുടെ കരസ്പർശത്താൽ ഉണർത്തേണമേ.. അപ്പോൾ അഴലാഴങ്ങളിലും ഒളിമങ്ങാത്ത വിശ്വാസകിരണങ്ങൾ എന്റെ ഹൃദയത്തിലും സംഗ്രഹിക്കപ്പെടുക തന്നെ ചെയ്യും..


വിശുദ്ധ ഇഗ്നേഷ്യസ്‌ ലൊയോള… ഞങ്ങൾക്കു വേണ്ടി പ്രാർത്ഥിക്കേണമേ. ആമേൻ.

Advertisements

🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟
ഉറങ്ങും മുൻപ്
🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟


ദൈവമായ കർത്താവേ.. അബ്രാഹത്തിന്റെയും ഇസഹാക്കിന്റെയും യാക്കോബിൻറെയും ദൈവമേ.. ഈ ദിവസം എനിക്കായി അവിടുന്ന് ചൊരിഞ്ഞ നിരവധിയായ നന്മകളെ ഞാൻ ഓർക്കുന്നു.. എന്റെ കണ്ണുനീർ പ്രാർത്ഥന ചെവിക്കൊണ്ട് എനിക്കായി അവിടുന്ന് അത്ഭുതം പ്രവർത്തിച്ചുവല്ലോ.. അങ്ങയെ മറന്ന് സുഖലോലുപതയിൽ ജീവിച്ച നിമിഷങ്ങളെയോർത്ത് ഞാൻ മനസ്തപിക്കുന്നു.. ആയിരം അപകടങ്ങൾ എനിക്കെതിരായി വന്നാലും അവിടുത്തെ വിരിച്ച കരം എന്നെ താങ്ങി നിർത്തുവോളം ഞാൻ ഭയപ്പെടില്ല… ഇത്രയധിയകമായി എന്നെ സ്നേഹിക്കുന്ന ദൈവമേ അങ്ങേ സ്നേഹത്തിനു പകരമായി ഞാൻ എന്ത് നൽകും.. ഞാൻ എന്റെ ജീവിതമാകുന്ന കാസ ഉയർത്തി എന്റെ കർത്താവിന്റെ നാമം വിളിക്കും.. കാരണം എല്ലാവരും കൈവിട്ടപ്പോൾ, എന്നെ കുറ്റപ്പെടുത്തി അകന്നപ്പോൾ അങ്ങ് മാത്രമാണ് എന്നെ വിശ്വസിച്ചത് എന്നെ സഹായിക്കുവാൻ കരം നീട്ടിയത്.. ഈ ലോകത്ത് എന്തൊക്കെ നഷ്ടമാക്കിയാലും ദൈവമേ അങ്ങേ നാമം വിളിക്കുവാൻ എന്റെ നാവിനു നീ ശക്തി തരണമേ… നിത്യപിതാവിന്റെ സ്നേഹത്തിൽ പുത്രനായ യേശുവിന്റെ മഹത്വത്തിൽ പരിശുദ്ധ റൂഹായുടെ സഹവാസത്തിൽ ഞങ്ങൾ സമർപ്പിക്കുന്ന പ്രാർത്ഥന കേട്ടരുളേണമേ..
ആമേൻ

വിശുദ്ധ ഗീവർഗ്ഗീസേ ഞങ്ങൾക്കായ്‌ പ്രാർത്ഥിക്കണമേ…!🙏🏻
🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟🌟

Advertisements

ദൈവഭക്‌തിയാണ്‌ അറിവിന്റെ ഉറവിടം;
ഭോഷന്‍മാര്‍ ജ്‌ഞാനത്തെയുംപ്രബോധനത്തെയും പുച്‌ഛിക്കുന്നു.

ദുഷ്‌ടസമ്പര്‍ക്കം വെടിയുക
സുഭാഷിതങ്ങള്‍ 1 : 7

Advertisement

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s