ട്രാൻസ്‌(ജെൻഡർ) മനുഷ്യരാണ്

Aseries

The colourful rainbow in the dull sky
Let’s make a law that gay people can have birthdays, but straight people get more cake–you know, to send the right message to kids.
Bill Maher,

ബിൽ മഹേർ,
മുകളിൽ ഉദ്ധരിച്ചത് പോലെ, ഇവിടെ സ്വവർഗ വിവാഹവും സ്വവർഗ പ്രണയവും ഒരു കുറ്റകൃത്യമോ ശാപമോ ആയി കാണപ്പെടുന്ന ഒരു സമൂഹമുണ്ട്. എന്നാൽ ഈ 21-ാം നൂറ്റാണ്ടിൽ, എൽ‌ജിബിടിക്യു കമ്മ്യൂണിറ്റിയോടുള്ള സമീപനത്തിൽ വലിയ മാറ്റമുണ്ട്. Lgbtiq ന്റെ വിപുലീകരണം ലെസ്ബിയൻ, ഗേ, ബൈസെക്ഷ്വൽ, ട്രാൻസ്‌ജെൻഡർ, ഇന്റർസെക്സ്, ക്വിയർ എന്നിവയാണ്. കഴിഞ്ഞ ദശകം വരെ, രണ്ട് ലൈംഗികതയോ ദിശാബോധമോ ലൈംഗികതയോ മാത്രമേയുള്ളൂ എന്ന് വിശ്വസിക്കുന്ന ഒരു സമൂഹം ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ ഇത് ഇപ്പോൾ മാറി, ആളുകൾ ആരംഭിക്കുന്നത് ലോകത്ത് നിരവധി ലൈംഗിക ആഭിമുഖ്യം ഉള്ള ആളുകളുണ്ട്. അവർ ഒരേ മനുഷ്യാവകാശമുള്ള ആളുകളാണ്.
LGBTQ കമ്മ്യൂണിറ്റി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സമത്വത്തിനായി പോരാടാൻ തുടങ്ങുന്നു. നിരവധി ചലനങ്ങൾ ഉണ്ട്, ഉദാഹരണത്തിന്, 60 കളും 70 കളും എൽജിബിടിക്യു വലത് പോരാട്ടങ്ങളുടെ വ്യാപനമാണ് ആരംഭിച്ചത്. അറുപതുകളിലെ പുതിയ സാമൂഹിക പ്രസ്ഥാനങ്ങളായ യുഎസിലെ ബ്ലാക്ക് പവർ, വിയറ്റ്നാം വിരുദ്ധ യുദ്ധ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾ, 1968 മെയ് ഫ്രാൻസിലെ കലാപം, പാശ്ചാത്യ ലോകത്തെമ്പാടുമുള്ള വിമൻസ് ലിബറേഷൻ എന്നിവ നിരവധി എൽജിബിടി പ്രവർത്തകരെ കൂടുതൽ സമൂലമാക്കാനും ഗേ ലിബറേഷൻ ദശകത്തിന്റെ അവസാനത്തിൽ പ്രസ്ഥാനം ഉയർന്നുവന്നു. 1969 ലെ…

View original post 373 more words

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s