Daily Saints | September 18 അനുദിനവിശുദ്ധർ | സെപ്റ്റംബർ 18

⚜️⚜️⚜️ September 1️⃣8️⃣⚜️⚜️⚜️

കുപ്പർത്തിനോയിലെ വിശുദ്ധ ജോസഫ്
⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️

ഇറ്റലിയിലെ കുപ്പര്‍ത്തിനോ എന്ന സ്ഥലത്തുള്ള ഒരു ചെരിപ്പുകുത്തിയുടെ മകനായിരുന്നു ജോസഫ്. ബേത്‌ലഹേമിലേക്കുള്ള യാത്രാമധ്യേ പൂര്‍ണ ഗര്‍ഭിണിയായ മറിയം കാലിത്തൊഴുത്തില്‍ ഉണ്ണി യേശുവിനെ പ്രസവിച്ചതിന് സമാനമായി ജോസഫിന്റെ അമ്മ അവനെ പ്രസവിച്ചത് ഒരു കുതിരാലയത്തില്‍ വച്ചായിരുന്നു. ആര്‍ക്കും ഒട്ടും പൊരുത്തപ്പെട്ടു പോകാൻ പറ്റാത്ത ഒരു സാധാരണക്കാരനായിരുന്നു ജോസഫ്. ഒന്നാമതായി, കുട്ടിക്കാലം മുതല്‍ തന്നെ ഇദ്ദേഹം ഒരു മറവിക്കാരനായിരുന്നു .

വിധവയായ അമ്മ നുള്ളിപ്പറുക്കി ഒപ്പിച്ചുണ്ടാക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിന്‌ പോലും വരാൻ മറക്കുന്ന കുട്ടി ജന്മസ്ഥലമായ കൂപ്പർത്തിനോ ഗ്രാമത്തിലൂടെ അലഞ്ഞ് തിരിഞ്ഞ് നടക്കുന്നത് പതിവായിരിന്നു. അവന് പഠനം അതികഠിനമായി തോന്നിയിരുന്നു. 17-വയസായപ്പോൾ, ഒരു സന്യാസമഠത്തിൽ ചേരാൻ ജോസഫ് ആഗ്രഹിച്ചു. പക്ഷേ, അവന്റെ ബുദ്ധിയില്ലാത്ത അവസ്ഥ മൂലം ഫ്രാൻസിസ്കൻ സഭ അവനെ എടുത്തില്ല.

പിന്നീട് ഫ്രാന്‍സിസ്‌ക്കന്‍ സഭയുടെ ഒരു ആശ്രമത്തില്‍ കന്നുകാലി വളര്‍ത്തലുകാരനായി അവന്‍ ജോലിനോക്കി. എപ്പോഴും പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുകയും ഉപവസിക്കുകയും ദേവാലയത്തില്‍ ധ്യാനത്തില്‍ മുഴുകുകയും ചെയ്തിരുന്ന ആ കന്നുകാലി വളര്‍ത്തലുകാരനെ ആശ്രമാധികാരികള്‍ ശ്രദ്ധിച്ചു. അവന്റെ എളിമയും അനുസരണയും ഭക്തിയും മനസിലാക്കിയതോടെ പൗരോഹിത്യം നല്‍കുവാന്‍ അവര്‍ തയാറായി. തൽഫലമായി, അവർ അവനെ 1628-ൽ ഒരു വൈദികനായി വാഴിച്ചു.

തിരുപട്ടം ലഭിച്ചപ്പോള്‍ മുതൽ, ജോസഫ് തുടർച്ചയായി ഉന്മാദമായ അവസ്ഥയില്‍ ആകുമായിരുന്നു; ചിലപ്പോഴൊക്കെ, നിലത്തു നിന്നും ഉയർന്ന് വായുവിൽ ഒഴുകി പോകുമായിരുന്നു. ജോസഫിന്റെ ഈ അത്ഭുത പ്രതിഭാസം കണ്ട് ആശ്രമവാസികൾക്ക് കഴിച്ചുകൊണ്ടിരുന്ന ഭക്ഷണം മുഴുവിപ്പിക്കാൻ പോലും പ്രയാസമായി. അങ്ങനെ നീണ്ട 35 വർഷത്തോളം, ജോസഫ് ഗായകസംഘത്തിൽ നിന്നും ഭക്ഷണ ശാലയിൽ നിന്നും പുറത്താക്കപ്പെട്ടവനായി ജീവിച്ചു.

എന്നിരിന്നാലും ജോസഫിന്റെ അത്ഭുത പ്രവർത്തികളും, പ്രത്യേകിച്ച് വായുവിലൂടെയുള്ള സഞ്ചാരവും കാണാൻ നിരവധി വിശ്വാസികള്‍ ദൂരസ്ഥലത്തു നിന്നുവരെ എത്തുമായിരുന്നു. 1653-ൽ, ആർക്കും കാണാൻ പറ്റാത്ത വിധത്തിൽ, ഇടവക അധികാരികൾ, ജോസഫിനെ പയറ്ററോസാ കുന്നിൻ പുറത്തുള്ള ഒരു കപ്പൂച്ചിൻ ആശ്രമത്തിലേക്ക് നാടുകടത്തി. അവസാനം, വിശുദ്ധ ജോസഫിനെ ഒസീമയിലുള്ള സ്വന്തം സഭയുടെ ആശ്രമത്തിലേക്ക് മാറ്റി; അപ്പോഴും, അദ്ദേഹത്തെ ആർക്കും കാണാൻ അനുമതി നല്‍കിയില്ല. 61-ാം വയസില്‍ ജോസഫ് കുപ്പര്‍തീനോ മരിച്ചു. 1767ല്‍ പോപ് ക്ലെമന്റ് പതിമൂന്നാമന്‍ പാപ്പയാണ് അദ്ദേഹത്തെ വിശുദ്ധനായി പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

ഇതര വിശുദ്ധര്‍
⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️

1. ക്രീറ്റിലെ ഗോര്‍ഡീന ബിഷപ്പായിരുന്ന യുമെനസ്

2. എവുസ്റ്റോര്‍ജിയൂസ്

3. റോമന്‍ സൈനികനായ ഫെറെയോളൂസ്

4. ഫ്രാന്‍സിലെ ഫെറെയോളൂസ്

5. ലിങ്കോണ്‍ഷെയറിലെ ഹിഗ്ബാള്‍ഡ്
⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️⚜️

Advertisements

അനുദിന വിശുദ്ധർ (Saint of the Day) September 18th – St. Joseph of Cupertino

Advertisements

അനുദിന വിശുദ്ധർ (Saint of the Day) September 18th – St. Joseph of Cupertino

St. Joseph was born in 1603 at Cupertino, in the diocese of Nardo in the Kingdom of Naples. After spending his childhood and adolescence in simplicity and innocence, he finally joined the Franciscan Friars Minor Conventual. After his ordination to the holy priesthood, he gave himself up entirely to a life of devotion to the Lord and his church. His deep devotional life led him to the kind of holiness which is forged through humility, voluntary mortification, and obedience. He was consecrated to the Blessed Virgin Mary and promoted devotion to her among all classes of people as wonderful path to a deeper Christian life and love for Jesus Christ.

It is said that his mother often considered him a nuisance and treated him harshly. Joseph was purported to be slow to learn and absent-minded. He was said to frequently wander aimlessly, with his mouth gaping open. And, he had a bad temper, so, he was not at all popular. He tried to learn the trade of shoemaking, but failed. He asked to become a Franciscan, but they initially would not accept him. Finally he did join the Capuchins. However, for a very short period of time. Eight months later, they sent him away. Sources say it was because he could not seem to do anything right.

He dropped piles of dishes and kept forgetting to do what he was told. His mother was not at all pleased to have the eighteen-year-old Joseph back home again, so she finally got him accepted as a servant at the Franciscan monastery. He was given the friars habit and put to hard work taking care of the horses.

About this time, Joseph began to change. He grew in humility and gentleness, fruits of the Holy Spirit at work in a person. He became more careful and successful at his work. He also began to pray more do more voluntary acts of penance. Finally, he was able to enter the Franciscan order and, eventually, study for the priesthood. Although he was a good and holy friar, he had a very hard time with studies. During his seminary exams, the examiner happened to ask him to explain the only thing he knew well, and so he was ordained a deacon, and later a priest.

After this, the Holy Spirit began to work many amazing miracles through St. Joseph. Over seventy times, people say they saw him rise from the ground while offering mass or praying. Often he went into ecstasy and would be caught up in talking with God. He fell so deeply in love with God that everything he saw only drew him into a deeper union. He said that all the troubles of this world were nothing but the “play” battles children have with popguns. St. Joseph became so famous for the miracles that he was finally kept hidden from the public, but he was happy for the chance to be alone with his beloved Lord. On His part, Jesus never left him alone and one day came to bring him to Heaven. Pope Clement XIII canonized him in 1767. He is the patron saint of air travelers, pilots and learning disabled.

The life of this saint was marked by ecstasies and levitations. The mere mention of God or a spiritual matter was enough to take him out of his senses; at Mass he is said to have frequently floated in the air in rapture. Once as Christmas carols were being sung, he soared to the high altar and knelt in the air, in ecstatic prayer. The people flocked to him in droves seeking help and advice in the confessional, and he assisted many in living a truly devout Christian life. However, this humble man had to endure many severe trials and terrible temptations throughout his life. He died on September 18, 1663.

Prayer of St. Joseph Cupertino

O Great St. Joseph of Cupertino who while on earth did obtain from God the grace to be asked at your examination only the questions you knew, obtain for me a like favour in the examinations for which I am now preparing.
In return I promise to make you known and cause you to be invoked. I will also imitate your life of prayer and devotion
Through Jesus Christ our Lord.
St. Joseph of Cupertino, Pray for us.

Advertisements

അവിടുത്തെനന്‍മയും കരുണയുംജീവിതകാലം മുഴുവന്‍ എന്നെ അനുഗമിക്കും;കര്‍ത്താവിന്റെ ആലയത്തില്‍ഞാന്‍ എന്നേക്കും വസിക്കും.
സങ്കീര്‍ത്തനങ്ങള്‍ 23 : 6

കര്‍ത്താവേ, എന്റെ ഹൃദയം അഹങ്കരിക്കുന്നില്ല;
എന്റെ നയനങ്ങളില്‍ നിഗളമില്ല;
എന്റെ കഴിവില്‍ക്കവിഞ്ഞവന്‍കാര്യങ്ങളിലും വിസ്‌മയാവഹമായ പ്രവൃത്തികളിലും
ഞാന്‍ വ്യാപൃതനാകുന്നില്ല.
മാതാവിന്റെ മടിയില്‍ ശാന്തനായി കിടക്കുന്ന ശിശുവിനെയെന്നപോലെ
ഞാന്‍ എന്നെത്തന്നെ ശാന്തനാക്കി;
ശാന്തമായി ഉറങ്ങുന്ന ശിശുവിനെപ്പോലെയാണ്‌ എന്റെ ആത്‌മാവ്‌.
സങ്കീര്‍ത്തനങ്ങള്‍ 131 : 1-2

എന്റെ അഭയശിലയും വിമോചകനും ആയ കര്‍ത്താവേ!
എന്റെ അധരങ്ങളിലെ വാക്കുകളും ഹൃദയത്തിലെ വിചാരങ്ങളും
അങ്ങയുടെ ദൃഷ്‌ടിയില്‍ സ്വീകാര്യമായിരിക്കട്ടെ!

സങ്കീര്‍ത്തനങ്ങള്‍ 19 : 14

കര്‍ത്താവില്‍ പൂര്‍ണഹൃദയത്തോടെവിശ്വാസമര്‍പ്പിക്കുക;
സ്വന്തം ബുദ്‌ധിയെ ആശ്രയിക്കുകയുമരുത്‌.
നിന്റെ എല്ലാ പ്രവൃത്തികളുംദൈവവിചാരത്തോടെയാകട്ടെ;
അവിടുന്ന്‌ നിനക്ക്‌ വഴി തെളിച്ചുതരും,
സുഭാഷിതങ്ങള്‍ 3 : 5-6

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s