യൂണിഫോമിന്‍റെ രാഷ്‌ട്രീയം

Nelsapy

യൂണിഫോമിന്‍റെ രാഷ്‌ട്രീയം

ഡോ. മൈക്കിൾ പുളിക്കൽ സിഎംഐ

കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ 2022 വ​ർ​ഷാ​രം​ഭം സ്‌​കൂ​ൾ യൂ​ണി​ഫോ​മി​ന്‍റെ പേ​രി​ൽ പു​തി​യൊ​രു വി​വാ​ദ​പ​ര​മ്പ​ര​യ്ക്ക് തി​രി​കൊ​ളു​ത്തി​ക്കൊ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. ക​ർ​ണാ​ട​ക​യി​ലെ സ്‌​കൂ​ൾ യൂ​ണി​ഫോം-​ഹി​ജാ​ബ് വി​വാ​ദം കേ​ര​ള​ത്തി​ലേ​ക്കു പ​ട​ർ​ത്താ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു പി​ന്നി​ൽ വ്യ​ക്ത​മാ​യ രാ​ഷ്‌​ട്രീ​യ ല​ക്ഷ്യ​ങ്ങ​ളും വ​ർ​ഗീ​യ താ​ത്പ​ര്യ​ങ്ങ​ളും ഉ​ണ്ടെ​ന്നു​ള്ള​തി​ൽ സം​ശ​യ​മി​ല്ല.

കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ വി​വി​ധ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ സ​ന്ന്യ​സ്ത​ർ ന​ട​ത്തി​വ​രു​ന്ന സ്‌​കൂ​ളു​ക​ളി​ൽ ഇ​ത്ത​രം വി​വാ​ദ​ങ്ങ​ൾ ഉ​യ​ർ​ന്നു​വ​രി​ക​യും വ​ലി​യ കോ​ലാ​ഹ​ല​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് അ​ത് കാ​ര​ണ​മാ​വു​ക​യും ചെ​യ്ത​തെ​ങ്ങ​നെ എ​ന്ന് പ​രി​ശോ​ധി​ച്ചാ​ൽ അ​ക്കാ​ര്യം വ്യ​ക്ത​മാ​കും. നി​സാ​ര​മാ​യ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളെ​യാ​ണു ചി​ല​ർ വ​ലി​യ വി​വാ​ദ​ങ്ങ​ളാ​ക്കി മാ​റ്റി​യ​ത്. അ​തി​ന്‍റെ കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ മ​നഃ​പൂ​ർ​വം സൃ​ഷ്ടി​ച്ചെ​ടു​ത്ത​വ​യാ​ണോ​യെ​ന്നും സം​ശ​യി​ക്കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്.

ചി​ല ത​ത്പ​ര​ക​ക്ഷി​ക​ൾ ക്രൈ​സ്ത​വ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ സ​ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ സൃ​ഷ്ടി​ക്കാ​ൻ പ​ദ്ധ​തി​യി​ടു​ന്നു എ​ന്നു​ള്ള​ത് വി​വി​ധ സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്നു വ്യ​ക്ത​മാ​ണ്. അ​തു ക്രൈ​സ്ത​വ സ​മൂ​ഹ​ത്തോ​ടു​ള്ള വി​രോ​ധം​കൊ​ണ്ടോ, ത​ങ്ങ​ളു​ടെ ചി​ല ല​ക്ഷ്യ​ങ്ങ​ൾ നേ​ടി​യെ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യോ ആ​വാം. ഹി​ജാ​ബ് മു​ത​ൽ നി​ഖാ​ബ് വ​രെ​യു​ള്ള വേ​ഷ​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ചു​ള്ള നി​ർ​ബ​ന്ധ​ബു​ദ്ധി അ​ടി​ച്ചേ​ൽ​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന കാ​ഴ്ച​ക​ൾ സ​മീ​പ​കാ​ല​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ മാ​ത്രം ക​ണ്ടു​തു​ട​ങ്ങി​യ​താ​ണ്.

മ​ത​പ​രം എ​ന്ന​തി​നേ​ക്കാ​ൾ രാ​ഷ്‌​ട്രീ​യ​മാ​യ ഒ​രു മാ​നം ഈ ​മാ​റ്റ​ത്തി​നു​ണ്ട്. അ​ക്കാ​ര്യം സാ​ധൂ​ക​രി​ക്കു​ന്ന നി​ര​വ​ധി സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ൾ പ​ല​പ്പോ​ഴാ​യി അ​ര​ങ്ങേ​റി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ക​ർ​ണാ​ട​ക​യി​ൽ ഹൈ​ക്കോ​ട​തി​യു​ടെ ഇ​ട​പെ​ട​ലു​ക​ളോ​ള​മെ​ത്തി​യ സം​ഭ​വ​പ​ര​മ്പ​ര​ക​ൾ ഉ​ദാ​ഹ​ര​ണ​മാ​ണ്. സ്‌​കൂ​ൾ യൂ​ണി​ഫോം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് മു​മ്പും കോ​ട​തി ഇ​ട​പെ​ട​ലു​ക​ൾ ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഇ​പ്പോ​ൾ ഒ​രു വി​ഭാ​ഗം ഉ​ന്ന​യി​ക്കു​ന്ന ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ൾ ന്യാ​യ​മാ​ണെ​ന്ന് ഒ​രു കോ​ട​തി​യും അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടി​ല്ല.

എ​ന്തി​നാ​ണു യൂ​ണി​ഫോം?

വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​രം​ഗ​ത്ത് യൂ​ണി​ഫോം സ​മ്പ്ര​ദാ​യം ആ​ദ്യ​മാ​യി അ​വ​ത​രി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട​ത് കാ​ന്‍റ​ർ​ബ​റി ആ​ർ​ച്ച്ബി​ഷ​പ്പി​ന്‍റെ ക​ൽ​പ്പ​ന പ്ര​കാ​രം 1222ൽ ​ഇം​ഗ്ല​ണ്ടി​ലാ​ണെ​ന്ന് പൊ​തു​വേ ക​രു​ത​പ്പെ​ടു​ന്നു. പ​തി​നാ​റാം നൂ​റ്റാ​ണ്ടി​ൽ ഇം​ഗ്ല​ണ്ടി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി യൂ​ണി​ഫോം ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടു​തു​ട​ങ്ങി. യൂ​ണി​ഫോം സ​മ്പ്ര​ദാ​യ​ത്തി​ന്‍റെ…

View original post 602 more words

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s